vietbao

Hy hữu: Xe bus đón đoàn Olympic lạc giữa... London

Bấm ngay Subscribe / Đăng Ký xem video hay mới nhất >>

- Có lẽ trong tâm trí nhà vô địch thế giới chạy 400m vượt rào Kerron Clement và các đồng đội tuyển điền kinh Mỹ, ấn tượng đầu tiên về nước chủ nhà Olympic không được tốt đẹp như kỳ vọng.

Ngày hôm qua 16/7, chiếc xe bus chở đoàn VĐV Mỹ và Úc từ sân bay Heathrow về làng Olympic đã bị lạc đường và phải mất tới 4 giờ loay hoay giữa các đại lộ mới tìm được đến đích. Trong tâm trạng vô cùng mệt mỏi, buồn ngủ, đói và... buồn đi vệ sinh, chẳng mấy ai còn cảm hứng ngắm cảnh phố phường trong lần đầu ghé thăm London.

Hy huu: Xe bus don doan Olympic lac giua... London
London mất điểm trước các vị khách Mỹ trong lần đầu tiên tiếp đón.

"Chúng tôi bị lạc trên đường tới 4 tiếng. Ấn tượng đầu tiên chẳng tốt đẹp gì cả. Ai ai cũng đói và mệt", Clement than phiền trên mạng cá nhân Twitter.

Nhà vô địch 26 tuổi, người từng đoạt 2 HCV thế giới 400m vượt rào nam năm 2007, 2009 và hiện là đương kim á quân Olympic tỏ rõ sự thất vọng về cách tiếp đón của nước chủ nhà. Với những rắc rối ngay từ khi đặt chân xuống xứ sương mù, không rõ liệu điềm rủi gì sẽ còn xảy ra với Clement và đoàn điền kinh Mỹ tại thế vận hội mùa hè sắp sửa khởi tranh.

Hy huu: Xe bus don doan Olympic lac giua... London
Hàng dài xe bị mắc kẹt trên đại lộ M4. Rất nhiều xe đã lấn sang cả làn đường dành riêng phục vụ giao thông Olympic (có lá cờ Olympic và dòng chữ Lane).

Hy huu: Xe bus don doan Olympic lac giua... London
Á quân Olympic vượt rào 400m, Clement vừa trải qua một chuyến đi "hành xác".

Theo thống kê, trong hai ngày 16-17/7 phi trường Heathrow sẽ tiếp đón một lượng du khách, VĐV khổng lồ từ trên 50 quốc gia. Con số 236.955 hành khách nhập cảnh là thách thức không nhỏ cho quan chức và nhân viên cảng hàng không "bận rộn thứ 4 hành tinh".

Áp lực đối với giao thông đi lại tại London là không hề nhỏ. Một quan chức phụ trách các tuyến đường cao tốc thủ đô cho hay: "Việc tắc cục bộ một vài đoạn đường ở phía tây London là không đáng kể. Mọi chuyện bao gồm cả chiếc xe bus bị lạc đã nhanh chóng được giải quyết ổn thỏa. Chúng tôi sẽ mở thêm nhiều con đường dành riêng cho phương tiện Olympic trong thời gian tới".

Dự kiến, Olympic 2012 - thế vận hội thứ ba tổ chức tại London - sẽ khởi tranh từ ngày 27/7 và bế mạc vào 12/8.


Phá Hoàng
Việt Báo
Vận động viên cử tạ Armenia gẫy gập tay khi thi đấu

Bài viết cùng chủ đề:Olympic 2012

Comment :Hy hữu: Xe bus đón đoàn Olympic lạc giữa... London
Ý kiến bạn đọc
Viết phản hồi
Bạn có thể gửi nhận xét, góp ý hay liên hệ về bài viết Hy hữu: Xe bus đón đoàn Olympic lạc giữa... London bằng cách gửi thư điện tử tới Lien He Bao Viet Nam. Xin bao gồm tên bài viết Hy huu Xe bus don doan Olympic lac giua London ở dạng tiếng Việt không dấu. Hoặc Hy hữu: Xe bus đón đoàn Olympic lạc giữa... London ở dạng có dấu. Bài viết trong chuyên đề của chuyên mục Thể Thao
Greece Property : Olympic delegation welcomed Bus communication between ... London
Kerron Clement , the first impression , the champion , bus , Hurdles , athletics , world, Olympic , London , catch , touch , union
Greece Property : Olympic delegation welcomed Bus communication between ... Maybe in London - mind world champion 400m hurdler Kerron Clement ran and the U.S. co- athletic team , the first impression ....
V-League
Thứ 7 27/08/2016
Cao su Đồng Tháp VS Thanh Hóa 17:00
Sài Gòn VS Hà Nội T&T 17:00
Sanna Khanh Hoa VS SHB Đà Nẵng 17:00
Chủ Nhật 04/09/2016
SHB Đà Nẵng VS Sài Gòn 17:00
Hoàng Anh Gia Lai VS Cao su Đồng Tháp 17:00
XM Hải Phòng FC VS Quang Nam 17:00
Chủ Nhật 11/09/2016
Becamex Bình Dương VS Quang Nam 17:00
SHB Đà Nẵng VS Hoàng Anh Gia Lai 17:00
Sài Gòn VS Cao su Đồng Tháp 17:00
Ngoại hạng Anh
Thứ 7 27/08/2016
Tottenham Hotspur VS Liverpool 18:30
Watford VS Arsenal 21:00
Southampton VS Sunderland 21:00
Chủ Nhật 28/08/2016
Hull City VS Manchester United 01:30
West Bromwich(WBA) VS Middlesbrough 19:30
Manchester City VS West Ham United 22:00
Thứ 7 10/09/2016
Manchester United VS Manchester City 18:30
West Ham United VS Watford 21:00
Stoke City VS Tottenham Hotspur 21:00
Serie A - VĐQG Italia
Thứ 7 27/08/2016
Lazio VS Juventus 22:59
Chủ Nhật 28/08/2016
Napoli VS AC Milan 01:45
Inter Milan VS Palermo 22:59
Thứ 2 29/08/2016
Cagliari VS AS Roma 01:45
Crotone VS Genoa 01:45
Fiorentina VS Chievo 01:45
Holland Eredivisie - VĐQG Hà Lan
Chủ Nhật 28/08/2016
SC Heerenveen VS FC Zwolle 00:45
Feyenoord Rotterdam VS SBV Excelsior 00:45
Willem II VS Roda JC Kerkrade 01:30
Thứ 7 10/09/2016
AZ Alkmaar VS Willem II 19:30
N.E.C. Nijmegen VS PSV Eindhoven 19:30
Ajax Amsterdam VS Vitesse Arnhem 19:30
Thứ 7 17/09/2016
FC Utrecht VS FC Groningen 19:30
Vitesse Arnhem VS Go Ahead Eagles 19:30
Roda JC Kerkrade VS SC Heerenveen 19:30
La Liga - VĐQG Tây Ban Nha
Chủ Nhật 28/08/2016
Eibar VS Valencia 01:15
Osasuna VS Real Sociedad 01:15
Real Madrid VS Celta Vigo 01:15
Thứ 2 29/08/2016
Alaves VS Sporting de Gijon 01:15
Athletic Bilbao VS Barcelona 01:15
Las Palmas VS Granada CF 01:15
Thứ 7 10/09/2016
Real Sociedad VS Espanyol 01:45
Celta Vigo VS Atletico de Madrid 18:00
Real Madrid VS Osasuna 21:00
Giải VĐQG Pháp - Ligue 1
Thứ 7 27/08/2016
Dijon VS Lyonnais 22:00
Chủ Nhật 28/08/2016
Nancy VS Guingamp 01:00
Metz VS Angers SCO 01:00
Montpellier VS Stade Rennais FC 01:00
Thứ 2 29/08/2016
Monaco VS Paris Saint Germain 01:45
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • viet bao
  • Thoi su 24h258 Hanh ha con roi chup hinh gui cho vo
    Thời sự 24h(25/8): Hành hạ con rồi chụp hình gửi cho vợ

    Đi tìm lời giải cho cây chuối lạ cao 15 cm ra 6 bắp ở Huế; Những vụ tự sát thương mình và người thân để trục lợi bảo hiểm nổi tiếng; Quan Formosa xin rút kinh nghiệm, người Việt hào phóng bao dung; Hà Nội: Một tuần xử lý gần 200 ‘ma men’, người vi phạm bất ngờ; Xử phạt nồng độ cồn, nhân viên quán bia "mật báo" cho khách

  • Thoi su 24h248 Chat xac nguoi tinh bo bao tai o Sai Gon
    Thời sự 24h(24/8): Chặt xác người tình bỏ bao tải ở Sài Gòn

    Cứu một cụ bà trong đám cháy, thiếu úy CSGT nhập viện cùng nạn nhân; Cắt điện, nước của quán cà phê Xin Chào là sai quy định; Nhiều phi công xác nhận bị chiếu đèn laser khi hạ cánh xuống Tân Sơn Nhất; Sập hầm vàng ở Lào Cai: công bố danh tính 7 công nhân bị chết; Ẩn tình vụ vợ U60 thuê người đánh sảy thai cô giúp việc 19 tuổi

  • Thoi su 24h238 Gai tre thue chat chan tay truc loi
    Thời sự 24h(23/8): Gái trẻ thuê chặt chân tay trục lợi

    Xé áo, cắt tóc nhân tình ở phố: Nhân tình là "osin" của kẻ chủ mưu; Giám định ADN để nhận dạng 150 ngôi mộ bị xâm phạm; Vụ "tháp nghiêng" chờ sập: 3/4 hộ dân đã di dời; Dân không có quyền kiểm tra CSGT': Giám sát khác kiểm tra; Bạn gái trễ giờ lên máy bay, nam thanh niên xông vào đánh nhân viên hàng không

  • Nhung thong tin dang doc nhat trong tuan tu 2182782016
    Những thông tin đáng đọc nhất trong tuần (từ 21/8-27/8/2016)

    Vụ rơi máy bay quân sự làm một học viên phi công tử vong, tự thuê người chặt chân, tay mình để trục lợi bảo hiểm, đau đáu lòng ngư dân miền Trung câu hỏi bao giờ cá biển ăn được, hay vụ sập mỏ vàng ở Lào Cai đoạt mạng 7 người,... là những tin nóng được quan tâm nhất tuần qua.

  • Toan canh kinh te tuan 2108 27082016
    Toàn cảnh kinh tế tuần (21/08 - 27/08/2016)

    Tiền ở một loạt các ngân hàng lại "bốc hơi", vấn nạn thực phẩm bẩn bủa vây người Việt, áp lực thu ngân sách khiến giá xăng dầu tăng, những băn khoăn về việc mua điện từ Lào, CPI tháng 8 tăng 0,1% so tháng trướ ... Cùng với những thông tin về tài chính- ngân hàng, bất động sản, thị trường tiêu dùng..là những tin tức - sự kiện kinh tế nổi bật tuầ

  • Tong hop tin An ninh phap luat tuan 142082016
    Tổng hợp tin An ninh - pháp luật tuần (14-20/8/2016)

    Như một gáo nước lạnh tạt vào mặt khi dư luận còn đang bàng hoàng trước thảm án Lào Cai. Trọng án Yên Bái, 3 nạn nhân là những người đứng đầu cơ quan lãnh đạo tỉnh. Thảm án Hà Giang, mẹ giết 3 con ruột vì mâu thuẫn với chồng. Giết mẹ vợ và em vợ ở Thái Bình.Những vụ án như một chuỗi sự kiện tiếp diễn xảy ra trong một thời gian ngắn. Có thể nói tuần này là t