vietbao

Danh sách và số áo 32 đội tuyển tham dự World Cup

Bấm ngay Subscribe / Đăng Ký xem video hay mới nhất >>

Danh sach va so ao 32 doi tuyen tham du World Cup

Nhằm giúp bạn đọc thuận lợi trong việc nắm bắt thông tin và xem truyền hình trực tiếp các trận đấu vòng chung kết Giải vô địch bóng đá thế giới 2006 tại Đức, Thanh Niên đăng tải toàn bộ danh sách và số áo các tuyển thủ của 32 đội tuyển quốc gia sẽ tranh tài tại ngày hội thể thao lớn nhất hành tinh này.

Tên các đội theo thứ tự ABC, số áo, TM (thủ môn), HV (hậu vệ), TV (tiền vệ), TĐ (tiền đạo), trong ngoặc (...) là tên câu lạc bộ thuộc quốc gia mà tuyển thủ đang thi đấu.

Angola

TM
1: Joao Ricardo - (Không có CLB); 12: Lama - (Petro Atletico, Ang); 22: Mario - (Interclube, Ang).

HV
2: Marcos Airosa - (Barreirense, Por); 3: Jamba - (As Aviacao, Ang); 4: Lebo Lebo - (Petro Atletico, Ang); 5: Kali - (Barreirense, Por); 15: : Rui Marques - (Hull City, Eng); 20: Loco - (Primeiro De Agosto, Ang); 21: Delgado - (Petro Atletico, Ang); 23: Marco Abreu - (Portimonense, Por).

TV
6: Miloy - (Interclube, Ang); 7: Figueiredo - (Varzim, Por); 8: Andre - (Al Kuwait, Kuw); 11: Mateus - (Gil Vicente, Por); 13: Edson - (Pacos Ferreira, Por); 14: Mendonca - (Varzim, Por); 17: Ze Kalanga - (Petro Atletico, Ang).


9: Mantorras - (Benfica, Por); 10: Akwa - (Không có Clb); 16: Flavio - (Al Ahly, Egy); 18: Love - (As Aviacao, Ang); 19: Andre Titi Buengo - (Clermont, Fra).

Anh

TM
1: Robinson Paul - (Tottenham Hotspur, Eng); 13: James David - (Manchester City, Eng); 22: Green Robert - (Norwich, Eng).

HV
2: Neville Gary - (Manchester Utd., Eng); 3: Cole Ashley - (Arsenal, Eng); 5: Ferdinand Rio - (Manchester Utd., Eng); 6: Terry John - (Chelsea, Eng); 12: Campbell Sol - (Arsenal, Eng); 14: Bridge Wayne - (Chelsea, Eng); 15: Carragher Jamie - (Liverpool, Eng).

TV
4: Gerrard Steven - (Liverpool, Eng); 7: Beckham David - (Real Madrid, Esp); 8: Lampard Frank - (Chelsea, Eng); 11: Cole Joe - (Chelsea, Eng); 16: Hargreaves Owen - (Bayern Munich, Ger); 17: Jenas Jermaine - (Tottenham Hotspur, Eng); 18: Carrick Michael - (Tottenham Hotspur, Eng); 19: Lennon Aaron - (Tottenham Hotspur, Eng); 20: Downing Stewart - (Middlesbrough, Eng).


9: Rooney Wayne - (Manchester Utd., Eng); 10: Owen Michael - (Newcastle, Eng); 21: Crouch Peter - (Liverpool, Eng); 23: Walcott Theo - (Arsenal, Eng).

Argentina

TM
1: Abbondanzieri Roberto - (Boca Juniors, Arg); 12: Franco Leonardo - (Atletico Madrid, Esp); 23: Ustari Oscar - (Independiente, Arg).

HV
2: Ayala Roberto - (Valencia, Esp); 3: Sorin Juan - (Villarreal, Esp); 4: Coloccini Fabricio - (Deportivo La Coruna, Esp); 6: Heinze Gabriel - (Manchester Utd., Eng); 13: Scaloni Lionel - (Deportivo La Coruna, Esp); 15: Milito Gabriel - (Zaragoza, Esp); 17: Cufre Leandro - (As Rome, Ita); 21: Burdisso Nicolas - (Inter, Ita); 16: Beauchamp Michael - (Central Coast Mariners, Aus).

TV
5: Cambiasso Esteban - (Inter, Ita); 8: Mascherano Javier - (Corinthians, Bra);
10: Riquelme Juan - (Villarreal, Esp); 16: Aimar Pablo - (Valencia, Esp); 18: Rodriguez Maxi - (Atletico Madrid, Esp); 22: Gonzalez Luis - (Porto, Por).


7: Saviola Javier - (Sevilla Fc, Esp); 9: Crespo Hernan - (Chelsea, Eng); 11: Tevez Carlos - (Corinthians, Bra); 14: Palacio Rodrigo - (Boca Juniors, Arg); 19: Messi Lionel - (Barcelona, Esp); 20: Cruz Julio - (Inter, Ita); 17: Thompson Archie - (Psv Eindhoven, Ned).

Australia

TM
1: Schwarzer Mark - (Middlesbrough, Eng); 12: Covic Ante - (Hammarby, Swe); 8: Kalac Zeljko - (Ac Milan, Ita).

HV
2: Neill Lucas - (Blackburn Rovers, Eng); 3: Moore Craig - (Newcastle, Eng); 6: Popovic Tony - (Crystal Palace, Eng); 14: Chipperfield Scott - (Basel, Sui); 22: Milligan Mark - (Sydney Fc, Aus).

TV
4: Cahill Tim - (Everton, Eng); 5: Culina Jason - (Psv Eindhoven, Ned); 7: Emerton Brett - (Blackburn Rovers, Eng); 8: Skoko Josip - (Wigan, Eng); 11: Lazaridis Stan - (Birmingham City, Eng); 13: Grella Vince - (Parma, Ita); Aloisi John - (Alaves, Esp); 20: Wilkshire Luke - (Bristol City, Eng); 21: Sterjovski Mile - (Basel, Sui); 23: Bresciano Marco - (Parma, Ita).


9: Viduka Mark - (Middlesbrough, Eng); 10: Kewell Harry - (Liverpool, Eng); 19: Kennedy Joshua - (Dynamo Dresden, Ger).

Ba Lan

TM
1: Boruc Artur - (Celtic, Sco); 12: Kuszczak Tomasz - (Slask Wroclaw, Pol); 22: Fabianski Lukasz - (Legia Warsaw, Pol).

HV
2: Jop Mariusz - (Fc Moscow, Rus); 3: Gancarczyk Seweryn - (Metalist Kharkiv, Ukr); 4: Baszczynski Marcin - (Wisla Krakow, Pol); 6: Bak Jacek - (Al Rayyan, Qat); 14: Zewlakow Michal - (Anderlecht, Bel); 17: Dudka Dariusz - (Wisla Krakow, Pol); 18: Lewandowski Mariusz - (Shakhtar Donetsk, Ukr).

TV
5: Kosowski Kamil - (Southampton, Eng); 7: Sobolewski Radoslaw - (Wisla Krakow, Pol); 8: Krzynowek Jacek - (Bayer Leverkusen, Ger); 10: Szymkowiak Miroslav - (Trabzonspor, Tur); 13: Mila Sebastian - (Austria Vienna, Aut); 15 : Smolarek Ebi - (Borussia Dortmund, Ger); 16: Radomski Arkadiusz - (Austria Vienna, Aut); 19: Gorawski Damian - (Fc Moscow, Rus); 20: Giza Piotr - (Cracovia, Pol).


9: Zurawski Maciej - (Celtic, Sco); 11: Rasiak Grzegorz - (Southampton, Eng); 21: Jelen Ireneusz - (Wisla Plock, Pol); 23: Brozek Pawel - (Wisla Krakow, Pol).

Brazil

TM
1: Dida - (Ac Milan, Ita); 12: Rogerio Ceni - (Sao Paulo, Bra); 22: Julio Cesar - (Inter, Ita).

HV
2: Cafu - (Ac Milan, Ita); 3: Lucio - (Bayern Munich, Ger); 4: Juan - (Bayer Leverkusen, Ger); 6: Roberto Carlos - (Real Madrid, Esp); 13: Cicinho - (Real Madrid, Esp); 14: Luisao - (Benfica, Por); 15: Cris - (Lyon, Fra); 16: Gilberto - (Hertha Berlin, Ger).

TV
5: Emerson - (Juventus, Ita); 8: Kaka - (Ac Milan, Ita); 10: Ronaldinho - (Barcelona, Esp); 11: Ze Roberto - (Bayern Munich, Ger); 18: Edmilson - (Barcelona, Esp); 19: Juninho Pernambucano - (Lyon, Fra); 20: Ricardinho - (Corinthians, Bra); 17: Gilberto Silva - (Arsenal, Eng).


7: Adriano - (Inter, Ita); 9: Ronaldo - (Real Madrid, Esp) 21: Fred - (Lyon, Fra); 23: Robinho - (Real Madrid, Esp).

Bồ Đào Nha

TM
1: Ricardo - (Sporting, Por); 12: Quim - (Benfica, Por); 22: Bruno Vale - (Estrela Amadora, Por).

HV
2: Paulo Ferreira - (Chelsea, Eng); 3: Caneira - (Sporting, Por); 4: Ricardo Costa - (Porto, Por); 5: Fernando Meira - (Vfb Stuttgart, Ger); 13: Miguel - (Valencia, Esp); 14: Nuno Valente - (Everton, Eng); 16: Ricardo Carvalho - (Chelsea, Eng).

TV
6: Costinha - (Dynamo Moscow, Rus); 8: Petit - (Benfica, Por); 10: Hugo Viana - (Valencia, Esp); 18: Maniche - (Chelsea, Eng); 19: Tiago - (Lyon, Fra); 20: Deco - (Barcelona, Esp).


7: Luis Figo - (Inter, Ita); 9: Pauleta - (Paris St-Germain, Fra); 11: Simao Sabrosa - (Benfica, Por); 15: Boa Morte - (Fulham, Eng); 17: Cristiano Ronaldo - (Manchester Utd., Eng); 21: Nuno Gomes - (Benfica, Por); 23: Helder Postiga - (Saint-Etienne, Fra).

Bờ Biển Ngà

TM
1: Tizie Jean-Jacques - (Esperance, Tun); 16: Gnanhouan Gerard - (Montpellier, Fra); 23: Barry Boubacar - (Beveren, Bel).

HV
3: Boka Arthur - (Strasbourg, Fra); 4: Toure Kolo - (Arsenal, Eng); 6: Kouassi Blaise - (Troyes, Fra); 12: Meite Abdoulaye - (Marseille, Fra); 13: Zoro Marc - (Messina, Ita); 17: Domoraud Cyrille - (Creteil, Fra); 21: Eboue Emmanuel - (Arsenal, Eng).

TV
2: Akale Kanga - (Auxerre, Fra); 5: Zokora Didier - (Saint-Etienne, Fra); 7: Fae Emerse - (Nantes, Fra); 10: Yapi Yapo Gilles - (Young Boys, Sui); 18: Keita Kader - (Lille, Fra); 19: Toure Yaya - (Olympiakos, Gre); 20: Demel Guy - (Hamburger Sv, Ger); 22: Romaric - (Le Mans, Fra).


8: Kalou Bonaventure - (Paris St-Germain, Fra); 9: Kone Arouna - (Psv Eindhoven, Ned); 11: Drogba Didier - (Chelsea, Eng); 14: Kone Bakary - (Nice, Fra); 15: Dindane Aruna - (Lens, Fra).

Costa Rica

TM
1: Mesen Alvaro - (Herediano, Crc); 18: Porras Jose - (Saprissa, Crc); 23: Alfaro Wardy - (Alajuelense, Crc).

HV
2: Drummond Jervis - (Saprissa, Crc); 3: Marin Luis - (Alajuelense, Crc); 4: Umana Michael - (Brujas, Crc); 5: Martinez Gilberto - (Brescia, Ita); 9: Wanchope Paulo - (Herediano, Crc); 11: Gomez Ronald - (Saprissa, Crc); 12: Gonzalez Leonardo - (Herediano, Crc); 15: Wallace Harold - (Alajuelense, Crc); 17: Badilla Gabriel - (Saprissa, Crc); 22: Rodriguez Michael - (Alajuelense, Crc).

TV
8: Solis Mauricio - (Comunicaciones, Gua); 20: Sequeira Douglas - (Real Salt Lake, Usa); 16: Hernandez Carlos - (Alajuelense, Crc); 14: Azofeifa Randall - (Saprissa, Crc); 10: Centeno Walter - (Saprissa, Crc); 6: Fonseca Danny - (Cartagines, Crc); 7: Bolanos Christian - (Saprissa, Crc).


13: Bernard Kurt - (Puntarenas, Crc); 19: Saborio Alvaro - (Saprissa, Crc); 21: Nunez Victor - (Cartagines, Crc).

Croatia

TM
1: Pletikosa Stipe - (Hajduk Split, Cro); 12: Didulica Joe - (Austria Vienna, Aut); 23: Butina Tomislav - (Club Bruges, Bel).

HV
3: Simunic Josip - (Hertha Berlin, Ger); 4: Kovac Robert - (Juventus, Ita); 5: Tudor Igor - (Siena, Ita); 7: Simic Dario - (Ac Milan, Ita); 11: Tokic Mario - (Austria Vienna, Aut); 13: Tomas Stjepan - (Galatasaray, Tur).

TV
2: Srna Darijo - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 6: Vranjes Jurica - (Werder Bremen, Ger); 8: Babic Marko - (Bayer Leverkusen, Ger); 10: Kovac Niko - (Hertha Berlin, Ger); 14: Modric Luka - (Dinamo Zagreb, Cro); 15: Leko Ivan - (Bruges, Bel); 16: Leko Jerko - (Dynamo Kyiv, Ukr); 19: Kranjcar Niko - (Hajduk Split, Cro); 20: Seric Anthony - (Panathinaikos, Gre).


9: Prso Dado - (Rangers, Sco); 17: Klasnic Ivan - (Werder Bremen, Ger); 18: Olic Ivica - (Cska Moscow, Rus); 21: Balaban Bosko - (Bruges, Bel); 22: Bosnjak Ivan - (Dinamo Zagreb, Cro).

Cộng Hòa Czech

TM
1: Cech Petr - (Chelsea, Eng); 16: Blazek Jaromir - (Sparta Prague, Cze); 23: Kinsky Antonin - (Saturn Moscow Region, Rus).

HV
2: Grygera Zdenek - (Ajax, Ned); 3: Mares Pavel - (Zenit St Petersburg, Rus); 6: Jankulovski Marek - (Ac Milan, Ita); 13: Jiranek Martin - (Spartak Moscow, Rus); 21: Ujfalusi Tomas - (Fiorentina, Ita); 22: Rozehnal David - (Paris St-Germain, Fra).

TV
4: Galasek Tomas - (Ajax, Ned); 5: Kovac Radoslav - (Spartak Moscow, Rus); 7: Smicer Vladimir - (Bordeaux, Fra); 8: Poborsky Karel - (Ceske Budejovice, Cze); 10: Rosicky Tomas - (Borussia Dortmund, Ger); 11: Nedved Pavel - (Juventus, Ita); 14: Jarolim David - (Hamburger Sv, Ger); 17: Stajner Jiri - (Hanover 96, Ger); 19: Polak Jan - (Nuremberg, Ger); 20: Plasil Jaroslav - (Monaco, Fra).


9: Koller Jan - (Borussia Dortmund, Ger); 12: Lokvenc Vratislav - (Austria Salzburg, Aut); 15: Baros Milan - (Aston Villa, Eng); 18: Heinz Marek - (Galatasaray, Tur).

Đức

TM
1: Lehmann Jens - (Arsenal, Eng); 12: Kahn Oliver - (Bayern Munich, Ger); 23: Hildebrand Timo - (Vfb Stuttgart, Ger).

HV
2: Jansen Marcell - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 3: Friedrich Arne - (Hertha Berlin, Ger); 4: Huth Robert - (Chelsea, Eng); 6: Nowotny Jens - (Bayer Leverkusen, Ger); 16: Lahm Philipp - (Bayern Munich, Ger); 17: Mertesacker Per - (Hanover 96, Ger); 21: Metzelder Christoph - (Borussia Dortmund, Ger).

TV
5: Kehl Sebastian - (Borussia Dortmund, Ger); 7: Schweinsteiger Bastian - (Bayern Munich, Ger); 8: Frings Torsten - (Werder Bremen, Ger); 13: Ballack Michael - (Bayern Munich, Ger); 15: Hitzlsperger Thomas - (Vfb Stuttgart, Ger); 18: Borowski Tim - (Werder Bremen, Ger); 19: Schneider Bernd - (Bayer Leverkusen, Ger); 22: Odonkor David - (Borussia Dortmund, Ger).


9: Hanke Mike - (Wolfsburg, Ger); 10: Neuville Oliver - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 11: Klose Miroslav - (Werder Bremen, Ger); 14: Asamoah Gerald - (Schalke 04, Ger); 20: Podolski Lukas - (Fc Cologne, Ger).

Ecuador

TM
1: Villafuerte Edwin - (Deportivo Quito, Ecu); 12: Mora Cristian - (Ldu Quito, Ecu); 22: Lanza Damian - (Aucas, Ecu).

HV
2: Guagua Jorge - (El Nacional, Ecu); 3: Hurtado Ivan - (Al Arabi, Qat); 4: De La Cruz Ulises - (Aston Villa, Eng); 5: Perlaza Jose - (Olmedo, Ecu); 13: Ambrossi Paul - (Ldu Quito, Ecu); 17: Espinoza Giovanny - (Ldu Quito, Ecu); 18: Reasco Neicer - (Ldu Quito, Ecu).

TV
6: Urrutia Patricio - (Ldu Quito, Ecu); 7: Lara Christian - (El Nacional, Ecu); 8: Mendez Edison - (Ldu Quito, Ecu); 14: Castillo Segundo - (El Nacional, Ecu); 15: Ayovi Marlon - (Deportivo Quito, Ecu); 16: Valencia Luis - (Recreativo Huelva, Esp); 19: Saritama Luis - (Deportivo Quito, Ecu); 20: Tenorio Edwin - (Barcelona, Ecu).


9: Borja Felix - (El Nacional, Ecu); 10: Kaviedes Ivan - (Argentinos Juniors, Arg); 11: Delgado Agustin - (Ldu Quito, Ecu); 21: Tenorio Carlos - (Al Sadd, Qat); 23: Benitez Christian - (El Nacional, Ecu).

Ghana

TM
14: Adjei Sammy - (Ashdod, Isr); 15: Kingston Richard - (Ankaraspor, Tur); 16: Owu George - (Ashantigold, Gha).

HV
1: Shilla Illiasu - (Asante Kotoko, Gha); 2: Ahmed Issah - (Randers Fc, Den); 3: Kuffour Samuel - (As Rome, Ita); 4: Mensah John - (Rennes, Fra); 5: Mohamed Habib - (King Faisal, Gha); 6: Pantsil John - (Hapoel Tel-Aviv, Isr); 7: Pappoe Emmanuel - (Hapoel Kfar Saba, Isr); 8: Quaye Daniel - (Hearts, Gha); 9: Sarpei Hans - (Wolfsburg, Ger).

TV
17: Boateng Derek - (Aik Solna, Swe); 18: Addo Eric - (Psv Eindhoven, Ned);19: Essien Michael - (Chelsea, Eng); 20: Dramani Haminu - (Crvena Zvezda, Scg); 21: Muntari Sulley - (Udinese, Ita); 22: Addo Otto - (Mainz 05, Ger); 23: Appiah Stephen - (Fenerbahce, Tur).


10: Gyan Asamoah - (Modena, Ita); 11: Amoah Matthew - (Borussia Dortmund, Ger); 12: Pimpong Razak - (Copenhagen, Den); 13: Tachie-Mensah Alex - (St Gall, Sui).

Hà Lan

TM
1: Van Der Sar Edwin - (Manchester Utd., Eng); 22: Timmer Henk - (Az Alkmaar, Ned); 23: Stekelenburg Maarten - (Ajax, Ned).

HV
2: Jaliens Kew - (Az Alkmaar, Ned); 3: Boulahrouz Khalid - (Hamburger Sv, Ger); 4: Mathijsen Joris - (Az Alkmaar, Ned); 5: Van Bronckhorst Giovanni - (Barcelona, Esp); 12: Kromkamp Jan - (Liverpool, Eng); 13: Ooijer Andre - (Psv Eindhoven, Ned); 14: Heitinga John - (Ajax, Ned); 15: De Cler Tim - (Az Alkmaar, Ned).

TV
6: Landzaat Denny - (Az Alkmaar, Ned); 8: Cocu Phillip - (Psv Eindhoven, Ned); 10: Van Der Vaart Rafael - (Hamburger Sv, Ger); 16: Maduro Hedwiges - (Ajax, Ned); 18: Van Bommel Mark - (Barcelona, Esp); 20: Sneijder Wesley - (Ajax, Ned).


7: Kuyt Dirk - (Feyenoord, Ned); 9: Van Nistelrooij Ruud - (Manchester Utd., Eng); 11: Robben Arjen - (Chelsea, Eng); 17: Van Persie Robin - (Arsenal, Eng); 19: Vennegoor Of Hesselink Jan - (Psv Eindhoven, Ned); 21: Babel Ryan - (Ajax, Ned).

Hàn Quốc

TM
1: Lee Woon Jae - (Suwon Bluewings, Kor); 20: Kim Yong Dae - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 21: Kim Young Kwang - (Chunnam Dragons, Kor).

HV
2: Kim Young Chul - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 3: Kim Dong Jin - (Fc Seoul, Kor); 4: Choi Jin Cheul - (Chonbuk Hyundai Motors, Kor); 6: Kim Jin Kyu - (Jubilo Iwata, Jpn); 12: Lee Young Pyo - (Tottenham Hotspur, Eng); 18: Kim Sang Sik - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 22: Song Chong Gug - (Suwon Bluewings, Kor); 23: Cho Won Hee - (Suwon Bluewings, Kor).

TV
5: Kim Nam Il - (Suwon Bluewings, Kor); 7: Park Ji Sung - (Manchester Utd., Eng); 8: Kim Do Heon - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 13: Lee Eul Yong - (Trabzonspor, Tur); 15: Baek Ji Hoon - (Fc Seoul, Kor); 17: Lee Ho - (Ulsan Hyundai, Kor).


9: Ahn Jung Hwan - (Msv Duisburg, Ger); 10: Park Chu Young - (Fc Seoul, Kor); 11: Seol Ki Hyeon - (Wolverhampton, Eng); 14: Lee Chun Soo - (Ulsan Hyundai, Kor); 16: Chung Kyung Ho - (Gwangju Sangmu, Kor); 19: Cho Jae Jin - (Shimizu S-Pulse, Jpn).

Iran

TM
1: Mirzapour Ebrahim - (Foolad Ahvaz, Irn); 12: Roudbarian Hassan - (Pas Tehran, Irn); 22: Talebloo Vahid - (Esteghlal Tehran, Irn).

HV
3: Bakhtiarizadeh Sohrab - (Saba Battery Tehran, Irn); 4: Golmohammadi Yahya - (Saba Battery Tehran, Irn); 5: Rezaei Rahman - (Messina, Ita); 13: Kaabi Hossein - (Foolad Ahvaz, Irn); 18: Zare Sattar - (Bargh Shiraz, Irn); 19: Sadeqi Amir Hossein - (Esteghlal Ahvaz, Irn); 20: Nosrati Mohammad - (Pas Tehran, Irn).

TV
2: Mahdavikia Mehdi - (Hamburger Sv, Ger); 6: Nekounam Javad - (Al Sharjah, Uae); 7: Zandi Ferydoon - (Kaiserslautern, Ger); 8: Karimi Ali - (Bayern Munich, Ger); 14: Teymourian Andranik - (Aboomoslem, Irn); 21: Madanchi Mehrzad - (Pirouzi, Irn); 23: Shojaei Masoud - (Saipa Karadj, Irn).


9: Hashemian Vahid - (Hanover 96, Ger); 10: Daei Ali - (Saba Battery Tehran, Irn); 11: Khatibi Rasoul - (Pas Tehran, Irn); 15: Borhani Arash - (Pas Tehran, Irn); 16: Enayati Reza - (Esteghlal Tehran, Irn); 17: Kazemeian Javad - (Pirouzi, Irn).

Italy

TM
1: Buffon Gianluigi - (Juventus, Ita); 12: Peruzzi Angelo - (Lazio, Ita); 14: Amelia Marco - (Livorno, Ita).

HV
2: Zaccardo Cristian - (Palermo, Ita); 3: Grosso Fabio - (Palermo, Ita); 5: Cannavaro Fabio - (Juventus, Ita); 6: Barzagli Andrea - (Palermo, Ita); 13: Nesta Alessandro - (Ac Milan, Ita); 19: Zambrotta Gianluca - (Juventus, Ita); 22: Oddo Massimo - (Lazio, Ita); 23: Materazzi Marco - (Inter, Ita).

TV
4: De Rossi Daniele - (As Rome, Ita); 8: Gattuso Gennaro - (Ac Milan, Ita); 10: Totti Francesco - (As Rome, Ita); 16: Camoranesi Mauro - (Juventus, Ita); 17: Barone Simone - (Palermo, Ita); 20: Perrotta Simone - (As Rome, Ita); 21: Pirlo Andrea - (Ac Milan, Ita).


7: Del Piero Alessandro - (Juventus, Ita); 9: Toni Luca - (Fiorentina, Ita); 11: Gilardino Alberto - (Ac Milan, Ita); 15: Iaquinta Vincenzo - (Udinese, Ita); 18: Inzaghi Filippo - (Ac Milan, Ita)

Mexico

TM
1: Sanchez Oswaldo - (Guadalajara, Mex); 12: Corona Jose - (Tecos Uag, Mex); 13: Ochoa Guillermo - (America, Mex).

HV
2: Suarez Claudio - (Chivas, Usa); 3: Salcido Carlos - (Guadalajara, Mex); 4: Marquez Rafael - (Barcelona, Esp); 5: Osorio Ricardo - (Cruz Azul, Mex); 14: Pineda Gonzalo - (Guadalajara, Mex); 15: Castro Jose Antonio - (America, Mex); 16: Mendez Mario - (Monterrey, Mex); 18: Guardado Andres - (Atlas, Mex); 22: Rodriguez Francisco - (Guadalajara, Mex).

TV
6: Torrado Gerardo - (Cruz Azul, Mex); 7: Zinha - (Toluca, Mex); 8: Pardo Pavel - (America, Mex); 20: Garcia Rafael - (Atlas, Mex); 23: Perez Luis - (Monterrey, Mex).


9: Borgetti Jared - (Bolton Wanderers, Eng); 10 : Franco Guillermo - (Villarreal, Esp); 11: Morales Ramon - (Guadalajara, Mex); 17: Fonseca Jose - (Cruz Azul, Mex); 19: Bravo Omar - (Guadalajara, Mex); 21: Arellano Jesus - (Monterrey, Mex).

Mỹ

TM
1: Howard Tim - (Manchester Utd., Eng); 18: Keller Kasey - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 19: Hahnemann Marcus - (Reading, Eng).

HV
2: Albright Chris - (Los Angeles Galaxy, Usa); 3: Bocanegra Carlos - (Fulham, Eng); 4: Mastroeni Pablo - (Colorado Rapids, Usa); 6: Cherundolo Steve - (Hanover 96, Ger); 7: Lewis Eddie - (Leeds, Eng); 12: Gibbs Cory - (Ado Den Haag, Ned); 13: Conrad Jimmy - (Kansas City Wizards, Usa); 22: Onyewu Oguchi - (Standard Liege, Bel); 23: Pope Eddie - (Real Salt Lake, Usa).

TV
5: O Brien John - (Chivas, Usa); 8: Dempsey Clint - (New England Revolution, Usa); 10 : Reyna Claudio - (Manchester City, Eng); 14: Olsen Ben - (Washington Dc Utd., Usa); 15: Convey Bobby - (Reading, Eng); 17: Beasley Damarcus - (Psv Eindhoven, Ned); 21: Donovan Landon - (Los Angeles Galaxy, Usa).


9: Johnson Eddie - (Kansas City Wizards, Usa); 11: Ching Brian - (Houston Dynamo, Usa); 16: Wolff Josh - (Kansas City Wizards, Usa); 20: Mc Bride Brian - (Fulham, Eng).

Nhật Bản

TM
1: Narazaki Seigo - (Nagoya Grampus Eight, Jpn); 12: Doi Yoichi - (Fc Tokyo, Jpn); 23: Kawaguchi Yoshikatsu - (Jubilo Iwata, Jpn).

HV
2: Tanaka Makoto - (Jubilo Iwata, Jpn); 3: Komano Yuichi - (Sanfrecce Hiroshima, Jpn); 5: Miyamoto Tsuneyasu - (Gamba Osaka, Jpn); 6: Nakata Koji - (Basel, Sui); 14: Santos Alessandro - (Urawa Reds, Jpn); 19: Tsuboi Keisuke - (Urawa Reds, Jpn); 21: Kaji Akira - (Gamba Osaka, Jpn); 22: Nakazawa Yuji - (Yokohama F Marinos, Jpn).

TV
4: Endo Yasuhito - (Gamba Osaka, Jpn); 7: Nakata Hidetoshi - (Bolton Wanderers, Eng); 8: Ogasawara Mitsuo - (Kashima Antlers, Jpn); 10: Nakamura Shunsuke - (Celtic, Sco); 15: Fukunishi Takashi - (Jubilo Iwata, Jpn); 17: Inamoto Junichi - (West Bromwich Albion, Eng); 18: Ono Shinji - (Urawa Reds, Jpn).


9: Takahara Naohiro - (Hamburger Sv, Ger); 11: Maki Seiichiro - (Jef United Chiba, Jpn); 13: Yanagisawa Atsushi - (Kashima Antlers, Jpn); 16: Oguro Masashi - (Grenoble, Fra); 20: Tamada Keiji - (Nagoya Grampus Eight, Jpn).

Paraguay

TM
1: Villar Justo - (Newells Old Boys, Arg); 12: Gomez Derlis - (Sportivo Luqueno, Par); 22: Bobadilla Aldo - (Libertad, Par).

HV
2: Nunez Jorge - (Estudiantes, Arg); 3: Toledo Delio - (Zaragoza, Esp); 4: Gamarra Carlos - (Palmeiras, Bra); 5: Caceres Julio Cesar - (River Plate, Arg); 14: Da Silva Paulo - (Toluca, Mex); 15: Manzur Julio - (Santos, Bra); 21: Caniza Denis - (Cruz Azul, Mex).

TV
6: Bonet Carlos - (Libertad, Par); 7: Cabanas Salvador - (Jaguares Chiapas, Mex); 8: Barreto Edgar - (Nec Nijmegen, Ned); 10: Acuna Roberto - (Deportivo La Coruna, Esp); 11: Gavilan Diego - (Newells Old Boys, Arg); 13: Paredes Carlos - (Reggina, Ita); 16: Riveros Cristian - (Libertad, Par); 17: Montiel Jose - (Olimpia Asuncion, Par); 19: Dos Santos Julio - (Bayern Munich, Ger).


9: Santa Cruz Roque - (Bayern Munich, Ger); 18: Valdez Nelson - (Werder Bremen, Ger); 20 : Cardozo Jose - (Không có CLB); 23: Cuevas Nelson - (Pachuca, Mex).

Pháp

TM
1: Landreau Mickael - (Nantes, Fra); 16: Barthez Fabien - (Marseille, Fra); 23: Coupet Gregory - (Lyon, Fra).

HV
2: Boumsong Jean-Alain - (Newcastle, Eng); 3: Abidal Eric - (Lyon, Fra); 5: Gallas William - (Chelsea, Eng); 13: Silvestre Mikael - (Manchester Utd., Eng); 15: Thuram Lilian - (Juventus, Ita); 17: Givet Gael - (Monaco, Fra); 19: Sagnol Willy - (Bayern Munich, Ger); 21: Chimbonda Pascal - (Wigan, Eng).

TV
4: Vieira Patrick - (Juventus, Ita); 6: Makelele Claude - (Chelsea, Eng); 7: Malouda Florent - (Lyon, Fra); 8: Dhorasoo Vikash - (Paris St-Germain, Fra); 10: Zidane Zinedine - (Real Madrid, Esp); 18: Diarra Alou - (Lens, Fra); 22: Ribery Frank - (Marseille, Fra).


9: Cisse Djibril - (Liverpool, Eng); 11: Wiltord Sylvain - (Lyon, Fra); 12: Henry Thierry - (Arsenal, Eng); 14: Saha Louis - (Manchester Utd., Eng); 20: Trezeguet David - (Juventus, Ita).

Saudi Arabia

TM
1: Al Deayea Mohammed - (Al Hilal, Ksa); 21: Zaid Mabrouk - (Al Ittihad, Ksa); 22: Khojah Mohammad - (Al Shabab, Ksa).

HV
2: Dokhi Ahmed - (Al Ittihad, Ksa); 3: Tukar Redha - (Al Ittihad, Ksa); 4: Al Montashari Hamad - (Al Ittihad, Ksa); 5: Al Qadi Naif - (Al Ahli, Ksa); 12: Khathran Abdulaziz - (Al Hilal, Ksa); 13: Sulimani Hussein - (Al Ahli, Ksa); 15: Al Bahri Ahmed - (Al Ittifaq, Ksa).

TV
6: Al Ghamdi Omar - (Al Hilal, Ksa); 7: Ameen Mohammed - (Al Ittihad, Ksa); 8: Noor Mohammed - (Al Ittihad, Ksa); 10: Al Shlhoub Mohammad - (Al Hilal, Ksa); 14: Khariri Saud - (Al Ittihad, Ksa); 16: Aziz Khaled - (Al Hilal, Ksa); 18: Al Temyat Nawaf - (Al Hilal, Ksa); 19: Massad Mohammed - (Al Ahli, Ksa).


9: Al Jaber Sami - (Al Hilal, Ksa); 11: Al Harthi Saad - (Al Nasr, Ksa); 17: Al Anbar Mohammed - (Al Hilal, Ksa); 20: Al Kahtani Yaser - (Al Hilal, Ksa); 23: Mouath Malek - (Al Ahli, Ksa).

Serbia & Montenegro

TM
1: Jevric Dragoslav - (Ankaraspor, Tur); 12: Kovacevic Oliver - (Cska Sofia, Bul); 23: Stojkovic Vladimir - (Crvena Zvezda, Scg).

HV
3: Dragutinovic Ivica - (Sevilla Fc, Esp): 5: Vidic Nemanja - (Manchester Utd., Eng); 6: Gavrancic Goran - (Dynamo Kyiv, Ukr); 13: Basta Dusan - (Crvena Zvezda, Scg); 14: Djordjevic Nenad - (Partizan, Scg) ; 15: Dudic Milan - (Crvena Zvezda, Scg); 20: Krstajic Mladen - (Schalke 04, Ger).

TV
2: Ergic Ivan - (Basel, Sui); 4: Duljaj Igor - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 7: Koroman Ognjen - (Portsmouth, Eng); 10: Stankovic Dejan - (Inter, Ita); 11: Djordjevic Predrag - (Olympiakos, Gre); 17: Nadj Albert - (Partizan, Scg); 18: Vukic Zvonimir - (Partizan, Scg); 22: Ilic Sasa - (Galatasaray, Tur).


8: Kezman Mateja - (Atletico Madrid, Esp); 9: Milosevic Savo - (Osasuna, Esp); 16: Vucinic Mirko - (Lecce, Ita); 19: Zigic Nikola - (Crvena Zvezda, Scg); 21: Ljuboja Danijel - (Vfb Stuttgart, Ger).

Tây Ban Nha

TM
1: Casillas Iker - (Real Madrid, Esp); 19: Canizares Santiago - (Valencia, Esp); 23: Reina Jose Manuel - (Liverpool, Eng).

HV
2: Salgado Michel - (Real Madrid, Esp); 3: Del Horno Asier - (Chelsea, Eng); 4: Marchena Carlos - (Valencia, Esp); 5: Puyol Carlos - (Barcelona, Esp); 12: Lopez Antonio - (Atletico Madrid, Esp); 15: Ramos Sergio - (Real Madrid, Esp); 20: Juanito - (Betis Sevilla, Esp); 22: Pablo - (Atletico Madrid, Esp).

TV
6: Albelda David - (Valencia, Esp); 8: Xavi - (Barcelona, Esp); 10: Reyes Jose Antonio - (Arsenal, Eng); 13: Iniesta - (Barcelona, Esp); 14: Xabi Alonso - (Liverpool, Eng); 16: Marcos Senna - (Villarreal, Esp); 17: Joaquin - (Betis Sevilla, Esp); 18: Fabregas Cesc - (Arsenal, Eng).


7: Raul - (Real Madrid, Esp); 9: Torres Fernando - (Atletico Madrid, Esp); 11: Garcia Luis - (Liverpool, Eng); 21: Villa David - (Valencia, Esp).

Thụy Điển

TM
1: Isaksson Andreas - (Rennes, Fra); 12: Alvbage John - (Viborg, Den); 23: Shaaban Rami - (Fredrikstad, Nor).

HV
2: Nilsson Mikael - (Panathinaikos, Gre); 3: Mellberg Olof - (Aston Villa, Eng); 4: Lucic Teddy - (Haecken, Swe); 5: Edman Erik - (Rennes, Fra); 13: Hansson Petter - (Heerenveen, Ned); 14: Stenman Fredrik - (Bayer Leverkusen, Ger); 15: Svensson Karl - (Gothenburg, Swe).

TV
6: Linderoth Tobias - (Copenhagen, Den); 7: Alexandersson Niclas - (Gothenburg, Swe); 8: Svensson Anders - (Elfsborg, Swe); 9: Ljungberg Freddie - (Arsenal, Eng); 16: Kallstrom Kim - (Rennes, Fra); 19: Andersson Daniel - (Malmo, Swe); 21: Wilhelmsson Christian - (Anderlecht, Bel).


10: Ibrahimovic Zlatan - (Juventus, Ita); 11: Larsson Henrik - (Barcelona, Esp); 17: Elmander Johan - (Brondby, Den); 18: Jonson Mattias - (Djurgarden, Swe); 20: Allback Marcus - (Copenhagen, Den); 22: Rosenberg Markus - (Ajax, Ned).

Thụy Sĩ

TM
1: Zuberbuehler Pascal - (Basel, Sui); 12: Benaglio Diego - (Nacional Madeira, Por); 21: Coltorti Fabio - (Grasshopper-Club, Sui).

HV
2: Djourou Johan - (Arsenal, Eng); 3: Magnin Ludovic - (Vfb Stuttgart, Ger); 4: Senderos Philippe - (Arsenal, Eng); 13: Grichting Stephane - (Auxerre, Fra); 17: Spycher Christoph - (Eintracht Frankfurt, Ger); 20: Mueller Patrick - (Lyon, Fra); 23: Degen Philipp - (Borussia Dortmund, Ger).

TV
5: Margairaz Xavier - (Fc Zurich, Sui); 6: Vogel Johann - (Ac Milan, Ita); 7: Cabanas Ricardo - (Fc Cologne, Ger); 8: Wicky Raphael - (Hamburger Sv, Ger); 15: Dzemaili Blerim - (Fc Zurich, Sui); 16: Barnetta Tranquillo - (Bayer Leverkusen, Ger); 19: Behrami Valon - (Lazio, Ita).


9: Frei Alexander - (Rennes, Fra); 10: Gygax Daniel - (Lille, Fra); 11: Streller Marco - (Fc Cologne, Ger); 14: Degen David - (Basel, Sui); 18: Lustrinelli Mauro - (Sparta Prague, Cze); 22: Vonlanthen Johan - (Nac Breda, Ned).

Togo

TM
1: Tchagnirou Ouro-Nimini - (Djoliba, Mli); 16: Agassa Kossi - (Metz, Fra); 22: Obilale Kodjovi - (Etoile Filante, Tog).

HV
2: Nibombe Dare - (Mons, Bel); 3: Abalo Jean-Paul - (Apoel Nicosia, Cyp); 5: Tchangai Massamasso - (Benevento, Ita); 12: Akoto Eric - (Admira, Aut); 19: Assemoassa Ludovic - (Ciudad Murcia, Esp); 21: Guede Karim - (Hamburger Sv, Ger); 23: Assimiou Toure - (Bayer Leverkusen, Ger).

TV
6: Aziawonou Yao - (Young Boys, Sui); 8: Agboh Kuami - (Beveren, Bel); 9: Dossevi Thomas - (Valenciennes, Fra); 10: Mamam Cherif Toure - (Metz, Fra); 15: Romao Alaixys - (Louhans-Cuiseaux, Fra); 20: Erassa Affo - (Clermont, Fra).


4: Adebayor Emmanuel - (Arsenal, Eng); 7: Salifou Moustapha - (Stade Brest, Fra); 11: Malm Robert - (Stade Brest, Fra); 13: Forson Richmond - (Ja Poire Sur Vie, Fra); 14: Olufade Adekanmi - (Al Sailiya, Qat); 17: Mohamed Kader - (Guingamp, Fra); 18: Senaya Yao Junior - (Yf Juventus, Sui).

Trinidad & Tobago

TM
1: Hislop Shaka - (West Ham, Eng); 21: Jack Kelvin - (Dundee Fc, Sco); 22: Ince Clayton - (Coventry, Eng).

HV
2: Cox Ian - (Gillingham, Eng); 3: John Avery - (New England Revolution, Usa); 4: Andrews Marvin - (Rangers, Sco); 5: Sancho Brent - (Gillingham, Eng); 6: Lawrence Dennis - (Wrexham, Wal); 8: Gray Cyd - (San Juan Jabloteh, Tri); 17: Charles Atiba - (W.Connection, Tri).

TV
7: Birchall Christopher - (Port Vale, Eng); 9: Whitley Aurtis - (San Juan Jabloteh, Tri); 11: Edwards Carlos - (Luton Town, Eng); 16: Spann Silvio - (Không có CLB); 18: Theobald Densill - (Falkirk, Sco); 23: Wolfe Anthony - (San Juan Jabloteh, Tri).


10: Latapy Russell - (Falkirk, Sco); 12: Samuel Collin - (Dundee Utd., Sco); 13: Glen Cornell - (Los Angeles Galaxy, Usa); 14: John Stern - (Coventry, Eng); 15: Jones Kenwyne - (Southampton, Eng); 19: Yorke Dwight - (Sydney Fc, Aus); 20: Scotland Jason - (St. Johnstone, Sco).

Tunisia

TM
1: Boumnijel Ali - (Africain, Tun); 16: Nefzi Adel - (Us Monastir, Tun); 22: Kasraoui Hamdi - (Esperance, Tun).

HV
3: Haggui Karim - (Strasbourg, Fra); 4: Yahia Alaeddine - (Saint-Etienne, Fra); 6: Trabelsi Hatem - (Ajax, Ned); 7: Meriah Mehdi - (Es Du Sahel, Tun); 15: Jaidi Radhi - (Bolton Wanderers, Eng); 18: Jemmali David - (Bordeaux, Fra); 19: Ayari Anis - (Samsunspor, Tur); 21: Saidi Karim - (Lecce, Ita).

TV
8: Nafti Mehdi - (Birmingham City, Eng); 10: Ghodhbane Kaies - (Konyaspor, Tur); 12: Mnari Jaouhar - (Nuremberg, Ger); 13: Bouazizi Riadh - (Erciyesspor, Tur)
14: Chedli Adel - (Nuremberg, Ger); 20: Namouchi Hamed - (Rangers, Sco); 23: Melliti Sofiane - (Gaziantepspor, Tur).


2: Essediri Karim - (Rosenborg, Nor); 5: Jaziri Zied - (Troyes, Fra); 9: Chikhaoui Yassine - (Es Du Sahel, Tun); 11: Santos - (Toulouse, Fra); 17: Jomaa Issam - (Lens, Fra).

Ukraine

TM
1: Shovkovskiy Oleksandr - (Dynamo Kyiv, Ukr); 12: Pyatov Andriy - (Vorskla Poltava, Ukr); 23: Shust Bogdan - (Shakhtar Donetsk, Ukr).

HV
2: Nesmachniy Andriy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 3: Fedorov Serhiy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 5: Yezerskiy Vladimir - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 6: Rusol Andriy - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 13: Chigrynskiy Dmytro - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 17: Vashchuk Vladislav - (Dynamo Kyiv, Ukr); 22: Sviderskiy Vyacheslav - (Arsenal Kyiv, Ukr).

TV
4: Tymoschuk Anatoliy - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 8: Shelayev Oleg - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 9: Gusev Oleg - (Dynamo Kyiv, Ukr); 11: Rebrov Serhiy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 14: Gusin Andriy - (Csk Vvs Samara, Rus); 18: Nazarenko Serhiy - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr) 19: Kalinichenko Maksim - (Spartak Moscow, Rus); 21: Rotan Ruslan - (Dynamo Kyiv, Ukr).


7: Shevchenko Andriy - (Ac Milan, Ita); 10: Voronin Andriy - (Bayer Leverkusen, Ger); 15: Milevskiy Artem - (Dynamo Kyiv, Ukr); 16: Vorobey Andriy - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 20: Byelik Oleksiy - (Shakhtar Donetsk, Ukr).

Cộng Hòa Czech

TM
1: Cech Petr - (Chelsea, Eng); 16: Blazek Jaromir - (Sparta Prague, Cze); 23: Kinsky Antonin - (Saturn Moscow Region, Rus).

HV
2: Grygera Zdenek - (Ajax, Ned); 3: Mares Pavel - (Zenit St Petersburg, Rus); 6: Jankulovski Marek - (Ac Milan, Ita); 13: Jiranek Martin - (Spartak Moscow, Rus); 21: Ujfalusi Tomas - (Fiorentina, Ita); 22: Rozehnal David - (Paris St-Germain, Fra).

TV
4: Galasek Tomas - (Ajax, Ned); 5: Kovac Radoslav - (Spartak Moscow, Rus); 7: Smicer Vladimir - (Bordeaux, Fra); 8: Poborsky Karel - (Ceske Budejovice, Cze); 10: Rosicky Tomas - (Borussia Dortmund, Ger); 11: Nedved Pavel - (Juventus, Ita); 14: Jarolim David - (Hamburger Sv, Ger); 17: Stajner Jiri - (Hanover 96, Ger); 19: Polak Jan - (Nuremberg, Ger); 20: Plasil Jaroslav - (Monaco, Fra).


9: Koller Jan - (Borussia Dortmund, Ger); 12: Lokvenc Vratislav - (Austria Salzburg, Aut); 15: Baros Milan - (Aston Villa, Eng); 18: Heinz Marek - (Galatasaray, Tur).

Đức

TM
1: Lehmann Jens - (Arsenal, Eng); 12: Kahn Oliver - (Bayern Munich, Ger); 23: Hildebrand Timo - (Vfb Stuttgart, Ger).

HV
2: Jansen Marcell - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 3: Friedrich Arne - (Hertha Berlin, Ger); 4: Huth Robert - (Chelsea, Eng); 6: Nowotny Jens - (Bayer Leverkusen, Ger); 16: Lahm Philipp - (Bayern Munich, Ger); 17: Mertesacker Per - (Hanover 96, Ger); 21: Metzelder Christoph - (Borussia Dortmund, Ger).

TV
5: Kehl Sebastian - (Borussia Dortmund, Ger); 7: Schweinsteiger Bastian - (Bayern Munich, Ger); 8: Frings Torsten - (Werder Bremen, Ger); 13: Ballack Michael - (Bayern Munich, Ger); 15: Hitzlsperger Thomas - (Vfb Stuttgart, Ger); 18: Borowski Tim - (Werder Bremen, Ger); 19: Schneider Bernd - (Bayer Leverkusen, Ger); 22: Odonkor David - (Borussia Dortmund, Ger).


9: Hanke Mike - (Wolfsburg, Ger); 10: Neuville Oliver - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 11: Klose Miroslav - (Werder Bremen, Ger); 14: Asamoah Gerald - (Schalke 04, Ger); 20: Podolski Lukas - (Fc Cologne, Ger).

Ecuador

TM
1: Villafuerte Edwin - (Deportivo Quito, Ecu); 12: Mora Cristian - (Ldu Quito, Ecu); 22: Lanza Damian - (Aucas, Ecu).

HV
2: Guagua Jorge - (El Nacional, Ecu); 3: Hurtado Ivan - (Al Arabi, Qat); 4: De La Cruz Ulises - (Aston Villa, Eng); 5: Perlaza Jose - (Olmedo, Ecu); 13: Ambrossi Paul - (Ldu Quito, Ecu); 17: Espinoza Giovanny - (Ldu Quito, Ecu); 18: Reasco Neicer - (Ldu Quito, Ecu).

TV
6: Urrutia Patricio - (Ldu Quito, Ecu); 7: Lara Christian - (El Nacional, Ecu); 8: Mendez Edison - (Ldu Quito, Ecu); 14: Castillo Segundo - (El Nacional, Ecu); 15: Ayovi Marlon - (Deportivo Quito, Ecu); 16: Valencia Luis - (Recreativo Huelva, Esp); 19: Saritama Luis - (Deportivo Quito, Ecu); 20: Tenorio Edwin - (Barcelona, Ecu).


9: Borja Felix - (El Nacional, Ecu); 10: Kaviedes Ivan - (Argentinos Juniors, Arg); 11: Delgado Agustin - (Ldu Quito, Ecu); 21: Tenorio Carlos - (Al Sadd, Qat); 23: Benitez Christian - (El Nacional, Ecu).

Ghana

TM
14: Adjei Sammy - (Ashdod, Isr); 15: Kingston Richard - (Ankaraspor, Tur); 16: Owu George - (Ashantigold, Gha)

HV
1: Shilla Illiasu - (Asante Kotoko, Gha); 2: Ahmed Issah - (Randers Fc, Den); 3: Kuffour Samuel - (As Rome, Ita); 4: Mensah John - (Rennes, Fra); 5: Mohamed Habib - (King Faisal, Gha); 6: Pantsil John - (Hapoel Tel-Aviv, Isr); 7: Pappoe Emmanuel - (Hapoel Kfar Saba, Isr); 8: Quaye Daniel - (Hearts, Gha); 9: Sarpei Hans - (Wolfsburg, Ger).

TV
17: Boateng Derek - (Aik Solna, Swe); 18: Addo Eric - (Psv Eindhoven, Ned);19: Essien Michael - (Chelsea, Eng); 20: Dramani Haminu - (Crvena Zvezda, Scg); 21: Muntari Sulley - (Udinese, Ita); 22: Addo Otto - (Mainz 05, Ger); 23: Appiah Stephen - (Fenerbahce, Tur).


10: Gyan Asamoah - (Modena, Ita); 11: Amoah Matthew - (Borussia Dortmund, Ger); 12: Pimpong Razak - (Copenhagen, Den); 13: Tachie-Mensah Alex - (St Gall, Sui).

Hà Lan

TM
1: Van Der Sar Edwin - (Manchester Utd., Eng); 22: Timmer Henk - (Az Alkmaar, Ned); 23: Stekelenburg Maarten - (Ajax, Ned).

HV
2: Jaliens Kew - (Az Alkmaar, Ned); 3: Boulahrouz Khalid - (Hamburger Sv, Ger); 4: Mathijsen Joris - (Az Alkmaar, Ned); 5: Van Bronckhorst Giovanni - (Barcelona, Esp); 12: Kromkamp Jan - (Liverpool, Eng); 13: Ooijer Andre - (Psv Eindhoven, Ned); 14: Heitinga John - (Ajax, Ned); 15: De Cler Tim - (Az Alkmaar, Ned).

TV
6: Landzaat Denny - (Az Alkmaar, Ned); 8: Cocu Phillip - (Psv Eindhoven, Ned); 10: Van Der Vaart Rafael - (Hamburger Sv, Ger); 16: Maduro Hedwiges - (Ajax, Ned); 18: Van Bommel Mark - (Barcelona, Esp); 20: Sneijder Wesley - (Ajax, Ned).


7: Kuyt Dirk - (Feyenoord, Ned); 9: Van Nistelrooij Ruud - (Manchester Utd., Eng); 11: Robben Arjen - (Chelsea, Eng); 17: Van Persie Robin - (Arsenal, Eng); 19: Vennegoor Of Hesselink Jan - (Psv Eindhoven, Ned); 21: Babel Ryan - (Ajax, Ned).

Hàn Quốc

TM
1: Lee Woon Jae - (Suwon Bluewings, Kor); 20: Kim Yong Dae - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 21: Kim Young Kwang - (Chunnam Dragons, Kor).

HV
2: Kim Young Chul - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 3: Kim Dong Jin - (Fc Seoul, Kor); 4: Choi Jin Cheul - (Chonbuk Hyundai Motors, Kor); 6: Kim Jin Kyu - (Jubilo Iwata, Jpn); 12: Lee Young Pyo - (Tottenham Hotspur, Eng); 18: Kim Sang Sik - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 22: Song Chong Gug - (Suwon Bluewings, Kor); 23: Cho Won Hee - (Suwon Bluewings, Kor).

TV
5: Kim Nam Il - (Suwon Bluewings, Kor); 7: Park Ji Sung - (Manchester Utd., Eng); 8: Kim Do Heon - (Seongnam Ilhwa Chunma, Kor); 13: Lee Eul Yong - (Trabzonspor, Tur); 15: Baek Ji Hoon - (Fc Seoul, Kor); 17: Lee Ho - (Ulsan Hyundai, Kor).


9: Ahn Jung Hwan - (Msv Duisburg, Ger); 10: Park Chu Young - (Fc Seoul, Kor); 11: Seol Ki Hyeon - (Wolverhampton, Eng); 14: Lee Chun Soo - (Ulsan Hyundai, Kor); 16: Chung Kyung Ho - (Gwangju Sangmu, Kor); 19: Cho Jae Jin - (Shimizu S-Pulse, Jpn).

Iran

TM
1: Mirzapour Ebrahim - (Foolad Ahvaz, Irn); 12: Roudbarian Hassan - (Pas Tehran, Irn); 22: Talebloo Vahid - (Esteghlal Tehran, Irn).

HV
3: Bakhtiarizadeh Sohrab - (Saba Battery Tehran, Irn); 4: Golmohammadi Yahya - (Saba Battery Tehran, Irn); 5: Rezaei Rahman - (Messina, Ita); 13: Kaabi Hossein - (Foolad Ahvaz, Irn); 18: Zare Sattar - (Bargh Shiraz, Irn); 19: Sadeqi Amir Hossein - (Esteghlal Ahvaz, Irn); 20: Nosrati Mohammad - (Pas Tehran, Irn).

TV
2: Mahdavikia Mehdi - (Hamburger Sv, Ger); 6: Nekounam Javad - (Al Sharjah, Uae); 7: Zandi Ferydoon - (Kaiserslautern, Ger); 8: Karimi Ali - (Bayern Munich, Ger); 14: Teymourian Andranik - (Aboomoslem, Irn); 21: Madanchi Mehrzad - (Pirouzi, Irn); 23: Shojaei Masoud - (Saipa Karadj, Irn).


9: Hashemian Vahid - (Hanover 96, Ger); 10: Daei Ali - (Saba Battery Tehran, Irn); 11: Khatibi Rasoul - (Pas Tehran, Irn); 15: Borhani Arash - (Pas Tehran, Irn); 16: Enayati Reza - (Esteghlal Tehran, Irn); 17: Kazemeian Javad - (Pirouzi, Irn).

Italy

TM
1: Buffon Gianluigi - (Juventus, Ita); 12: Peruzzi Angelo - (Lazio, Ita); 14: Amelia Marco - (Livorno, Ita).

HV
2: Zaccardo Cristian - (Palermo, Ita); 3: Grosso Fabio - (Palermo, Ita); 5: Cannavaro Fabio - (Juventus, Ita); 6: Barzagli Andrea - (Palermo, Ita); 13: Nesta Alessandro - (Ac Milan, Ita); 19: Zambrotta Gianluca - (Juventus, Ita); 22: Oddo Massimo - (Lazio, Ita); 23: Materazzi Marco - (Inter, Ita).

TV
4: De Rossi Daniele - (As Rome, Ita); 8: Gattuso Gennaro - (Ac Milan, Ita); 10: Totti Francesco - (As Rome, Ita); 16: Camoranesi Mauro - (Juventus, Ita); 17: Barone Simone - (Palermo, Ita); 20: Perrotta Simone - (As Rome, Ita); 21: Pirlo Andrea - (Ac Milan, Ita).


7: Del Piero Alessandro - (Juventus, Ita); 9: Toni Luca - (Fiorentina, Ita); 11: Gilardino Alberto - (Ac Milan, Ita); 15: Iaquinta Vincenzo - (Udinese, Ita); 18: Inzaghi Filippo - (Ac Milan, Ita)

Mexico

TM
1: Sanchez Oswaldo - (Guadalajara, Mex); 12: Corona Jose - (Tecos Uag, Mex); 13: Ochoa Guillermo - (America, Mex).

HV
2: Suarez Claudio - (Chivas, Usa); 3: Salcido Carlos - (Guadalajara, Mex); 4: Marquez Rafael - (Barcelona, Esp); 5: Osorio Ricardo - (Cruz Azul, Mex); 14: Pineda Gonzalo - (Guadalajara, Mex); 15: Castro Jose Antonio - (America, Mex); 16: Mendez Mario - (Monterrey, Mex); 18: Guardado Andres - (Atlas, Mex); 22: Rodriguez Francisco - (Guadalajara, Mex).

TV
6: Torrado Gerardo - (Cruz Azul, Mex); 7: Zinha - (Toluca, Mex); 8: Pardo Pavel - (America, Mex); 20: Garcia Rafael - (Atlas, Mex); 23: Perez Luis - (Monterrey, Mex).


9: Borgetti Jared - (Bolton Wanderers, Eng); 10 : Franco Guillermo - (Villarreal, Esp); 11: Morales Ramon - (Guadalajara, Mex); 17: Fonseca Jose - (Cruz Azul, Mex); 19: Bravo Omar - (Guadalajara, Mex); 21: Arellano Jesus - (Monterrey, Mex).

Mỹ

TM
1: Howard Tim - (Manchester Utd., Eng); 18: Keller Kasey - (Borussia Moenchengladbach, Ger); 19: Hahnemann Marcus - (Reading, Eng).

HV
2: Albright Chris - (Los Angeles Galaxy, Usa); 3: Bocanegra Carlos - (Fulham, Eng); 4: Mastroeni Pablo - (Colorado Rapids, Usa); 6: Cherundolo Steve - (Hanover 96, Ger); 7: Lewis Eddie - (Leeds, Eng); 12: Gibbs Cory - (Ado Den Haag, Ned); 13: Conrad Jimmy - (Kansas City Wizards, Usa); 22: Onyewu Oguchi - (Standard Liege, Bel); 23: Pope Eddie - (Real Salt Lake, Usa).

TV
5: O Brien John - (Chivas, Usa); 8: Dempsey Clint - (New England Revolution, Usa); 10 : Reyna Claudio - (Manchester City, Eng); 14: Olsen Ben - (Washington Dc Utd., Usa); 15: Convey Bobby - (Reading, Eng); 17: Beasley Damarcus - (Psv Eindhoven, Ned); 21: Donovan Landon - (Los Angeles Galaxy, Usa).


9: Johnson Eddie - (Kansas City Wizards, Usa); 11: Ching Brian - (Houston Dynamo, Usa); 16: Wolff Josh - (Kansas City Wizards, Usa); 20: Mc Bride Brian - (Fulham, Eng).

Nhật Bản

TM
1: Narazaki Seigo - (Nagoya Grampus Eight, Jpn); 12: Doi Yoichi - (Fc Tokyo, Jpn); 23: Kawaguchi Yoshikatsu - (Jubilo Iwata, Jpn).

HM
2: Tanaka Makoto - (Jubilo Iwata, Jpn); 3: Komano Yuichi - (Sanfrecce Hiroshima, Jpn); 5: Miyamoto Tsuneyasu - (Gamba Osaka, Jpn); 6: Nakata Koji - (Basel, Sui); 14: Santos Alessandro - (Urawa Reds, Jpn); 19: Tsuboi Keisuke - (Urawa Reds, Jpn); 21: Kaji Akira - (Gamba Osaka, Jpn); 22: Nakazawa Yuji - (Yokohama F Marinos, Jpn).

TV
4: Endo Yasuhito - (Gamba Osaka, Jpn); 7: Nakata Hidetoshi - (Bolton Wanderers, Eng); 8: Ogasawara Mitsuo - (Kashima Antlers, Jpn); 10: Nakamura Shunsuke - (Celtic, Sco); 15: Fukunishi Takashi - (Jubilo Iwata, Jpn); 17: Inamoto Junichi - (West Bromwich Albion, Eng); 18: Ono Shinji - (Urawa Reds, Jpn).


9: Takahara Naohiro - (Hamburger Sv, Ger); 11: Maki Seiichiro - (Jef United Chiba, Jpn); 13: Yanagisawa Atsushi - (Kashima Antlers, Jpn); 16: Oguro Masashi - (Grenoble, Fra); 20: Tamada Keiji - (Nagoya Grampus Eight, Jpn).

Paraguay

TM
1: Villar Justo - (Newells Old Boys, Arg); 12: Gomez Derlis - (Sportivo Luqueno, Par); 22: Bobadilla Aldo - (Libertad, Par).

HV
2: Nunez Jorge - (Estudiantes, Arg); 3: Toledo Delio - (Zaragoza, Esp); 4: Gamarra Carlos - (Palmeiras, Bra); 5: Caceres Julio Cesar - (River Plate, Arg); 14: Da Silva Paulo - (Toluca, Mex); 15: Manzur Julio - (Santos, Bra); 21: Caniza Denis - (Cruz Azul, Mex).

TV
6: Bonet Carlos - (Libertad, Par); 7: Cabanas Salvador - (Jaguares Chiapas, Mex); 8: Barreto Edgar - (Nec Nijmegen, Ned); 10: Acuna Roberto - (Deportivo La Coruna, Esp); 11: Gavilan Diego - (Newells Old Boys, Arg); 13: Paredes Carlos - (Reggina, Ita); 16: Riveros Cristian - (Libertad, Par); 17: Montiel Jose - (Olimpia Asuncion, Par); 19: Dos Santos Julio - (Bayern Munich, Ger).


9: Santa Cruz Roque - (Bayern Munich, Ger); 18: Valdez Nelson - (Werder Bremen, Ger); 20 : Cardozo Jose - (Không có CLB); 23: Cuevas Nelson - (Pachuca, Mex).

Pháp

TM
1: Landreau Mickael - (Nantes, Fra); 16: Barthez Fabien - (Marseille, Fra); 23: Coupet Gregory - (Lyon, Fra).

HV
2: Boumsong Jean-Alain - (Newcastle, Eng); 3: Abidal Eric - (Lyon, Fra); 5: Gallas William - (Chelsea, Eng); 13: Silvestre Mikael - (Manchester Utd., Eng); 15: Thuram Lilian - (Juventus, Ita); 17: Givet Gael - (Monaco, Fra); 19: Sagnol Willy - (Bayern Munich, Ger); 21: Chimbonda Pascal - (Wigan, Eng).

TV
4: Vieira Patrick - (Juventus, Ita); 6: Makelele Claude - (Chelsea, Eng); 7: Malouda Florent - (Lyon, Fra); 8: Dhorasoo Vikash - (Paris St-Germain, Fra); 10: Zidane Zinedine - (Real Madrid, Esp); 18: Diarra Alou - (Lens, Fra); 22: Ribery Frank - (Marseille, Fra).


9: Cisse Djibril - (Liverpool, Eng); 11: Wiltord Sylvain - (Lyon, Fra); 12: Henry Thierry - (Arsenal, Eng); 14: Saha Louis - (Manchester Utd., Eng); 20: Trezeguet David - (Juventus, Ita).

Saudi Arabia

TM
1: Al Deayea Mohammed - (Al Hilal, Ksa); 21: Zaid Mabrouk - (Al Ittihad, Ksa); 22: Khojah Mohammad - (Al Shabab, Ksa).

HV
2: Dokhi Ahmed - (Al Ittihad, Ksa); 3: Tukar Redha - (Al Ittihad, Ksa); 4: Al Montashari Hamad - (Al Ittihad, Ksa); 5: Al Qadi Naif - (Al Ahli, Ksa); 12: Khathran Abdulaziz - (Al Hilal, Ksa); 13: Sulimani Hussein - (Al Ahli, Ksa); 15: Al Bahri Ahmed - (Al Ittifaq, Ksa).

TV
6: Al Ghamdi Omar - (Al Hilal, Ksa); 7: Ameen Mohammed - (Al Ittihad, Ksa); 8: Noor Mohammed - (Al Ittihad, Ksa); 10: Al Shlhoub Mohammad - (Al Hilal, Ksa); 14: Khariri Saud - (Al Ittihad, Ksa); 16: Aziz Khaled - (Al Hilal, Ksa); 18: Al Temyat Nawaf - (Al Hilal, Ksa); 19: Massad Mohammed - (Al Ahli, Ksa).


9: Al Jaber Sami - (Al Hilal, Ksa); 11: Al Harthi Saad - (Al Nasr, Ksa); 17: Al Anbar Mohammed - (Al Hilal, Ksa); 20: Al Kahtani Yaser - (Al Hilal, Ksa); 23: Mouath Malek - (Al Ahli, Ksa).

Serbia & Montenegro

TM
1: Jevric Dragoslav - (Ankaraspor, Tur); 12: Kovacevic Oliver - (Cska Sofia, Bul); 23: Stojkovic Vladimir - (Crvena Zvezda, Scg).

HV
3: Dragutinovic Ivica - (Sevilla Fc, Esp): 5: Vidic Nemanja - (Manchester Utd., Eng); 6: Gavrancic Goran - (Dynamo Kyiv, Ukr); 13: Basta Dusan - (Crvena Zvezda, Scg); 14: Djordjevic Nenad - (Partizan, Scg) ; 15: Dudic Milan - (Crvena Zvezda, Scg); 20: Krstajic Mladen - (Schalke 04, Ger).

TV
2: Ergic Ivan - (Basel, Sui); 4: Duljaj Igor - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 7: Koroman Ognjen - (Portsmouth, Eng); 10: Stankovic Dejan - (Inter, Ita); 11: Djordjevic Predrag - (Olympiakos, Gre); 17: Nadj Albert - (Partizan, Scg); 18: Vukic Zvonimir - (Partizan, Scg); 22: Ilic Sasa - (Galatasaray, Tur).


8: Kezman Mateja - (Atletico Madrid, Esp); 9: Milosevic Savo - (Osasuna, Esp); 16: Vucinic Mirko - (Lecce, Ita); 19: Zigic Nikola - (Crvena Zvezda, Scg); 21: Ljuboja Danijel - (Vfb Stuttgart, Ger).

Tây Ban Nha

TM
1: Casillas Iker - (Real Madrid, Esp); 19: Canizares Santiago - (Valencia, Esp); 23: Reina Jose Manuel - (Liverpool, Eng).

HV
2: Salgado Michel - (Real Madrid, Esp); 3: Del Horno Asier - (Chelsea, Eng); 4: Marchena Carlos - (Valencia, Esp); 5: Puyol Carlos - (Barcelona, Esp); 12: Lopez Antonio - (Atletico Madrid, Esp); 15: Ramos Sergio - (Real Madrid, Esp); 20: Juanito - (Betis Sevilla, Esp); 22: Pablo - (Atletico Madrid, Esp).

TV
6: Albelda David - (Valencia, Esp); 8: Xavi - (Barcelona, Esp); 10: Reyes Jose Antonio - (Arsenal, Eng); 13: Iniesta - (Barcelona, Esp); 14: Xabi Alonso - (Liverpool, Eng); 16: Marcos Senna - (Villarreal, Esp); 17: Joaquin - (Betis Sevilla, Esp); 18: Fabregas Cesc - (Arsenal, Eng).


7: Raul - (Real Madrid, Esp); 9: Torres Fernando - (Atletico Madrid, Esp); 11: Garcia Luis - (Liverpool, Eng); 21: Villa David - (Valencia, Esp).

Thụy Điển

TM
1: Isaksson Andreas - (Rennes, Fra); 12: Alvbage John - (Viborg, Den); 23: Shaaban Rami - (Fredrikstad, Nor).

HV
2: Nilsson Mikael - (Panathinaikos, Gre); 3: Mellberg Olof - (Aston Villa, Eng); 4: Lucic Teddy - (Haecken, Swe); 5: Edman Erik - (Rennes, Fra); 13: Hansson Petter - (Heerenveen, Ned); 14: Stenman Fredrik - (Bayer Leverkusen, Ger); 15: Svensson Karl - (Gothenburg, Swe).

TV
6: Linderoth Tobias - (Copenhagen, Den); 7: Alexandersson Niclas - (Gothenburg, Swe); 8: Svensson Anders - (Elfsborg, Swe); 9: Ljungberg Freddie - (Arsenal, Eng); 16: Kallstrom Kim - (Rennes, Fra); 19: Andersson Daniel - (Malmo, Swe); 21: Wilhelmsson Christian - (Anderlecht, Bel).


10: Ibrahimovic Zlatan - (Juventus, Ita); 11: Larsson Henrik - (Barcelona, Esp); 17: Elmander Johan - (Brondby, Den); 18: Jonson Mattias - (Djurgarden, Swe); 20: Allback Marcus - (Copenhagen, Den); 22: Rosenberg Markus - (Ajax, Ned).

Thụy Sĩ

TM
1: Zuberbuehler Pascal - (Basel, Sui); 12: Benaglio Diego - (Nacional Madeira, Por); 21: Coltorti Fabio - (Grasshopper-Club, Sui).

HV
2: Djourou Johan - (Arsenal, Eng); 3: Magnin Ludovic - (Vfb Stuttgart, Ger); 4: Senderos Philippe - (Arsenal, Eng); 13: Grichting Stephane - (Auxerre, Fra); 17: Spycher Christoph - (Eintracht Frankfurt, Ger); 20: Mueller Patrick - (Lyon, Fra); 23: Degen Philipp - (Borussia Dortmund, Ger).

TV
5: Margairaz Xavier - (Fc Zurich, Sui); 6: Vogel Johann - (Ac Milan, Ita); 7: Cabanas Ricardo - (Fc Cologne, Ger); 8: Wicky Raphael - (Hamburger Sv, Ger); 15: Dzemaili Blerim - (Fc Zurich, Sui); 16: Barnetta Tranquillo - (Bayer Leverkusen, Ger); 19: Behrami Valon - (Lazio, Ita).


9: Frei Alexander - (Rennes, Fra); 10: Gygax Daniel - (Lille, Fra); 11: Streller Marco - (Fc Cologne, Ger); 14: Degen David - (Basel, Sui); 18: Lustrinelli Mauro - (Sparta Prague, Cze); 22: Vonlanthen Johan - (Nac Breda, Ned).

Togo

TM
1: Tchagnirou Ouro-Nimini - (Djoliba, Mli); 16: Agassa Kossi - (Metz, Fra); 22: Obilale Kodjovi - (Etoile Filante, Tog).

HV
2: Nibombe Dare - (Mons, Bel); 3: Abalo Jean-Paul - (Apoel Nicosia, Cyp); 5: Tchangai Massamasso - (Benevento, Ita); 12: Akoto Eric - (Admira, Aut); 19: Assemoassa Ludovic - (Ciudad Murcia, Esp); 21: Guede Karim - (Hamburger Sv, Ger); 23: Assimiou Toure - (Bayer Leverkusen, Ger).

TV
6: Aziawonou Yao - (Young Boys, Sui); 8: Agboh Kuami - (Beveren, Bel); 9: Dossevi Thomas - (Valenciennes, Fra); 10: Mamam Cherif Toure - (Metz, Fra); 15: Romao Alaixys - (Louhans-Cuiseaux, Fra); 20: Erassa Affo - (Clermont, Fra).


4: Adebayor Emmanuel - (Arsenal, Eng); 7: Salifou Moustapha - (Stade Brest, Fra); 11: Malm Robert - (Stade Brest, Fra); 13: Forson Richmond - (Ja Poire Sur Vie, Fra); 14: Olufade Adekanmi - (Al Sailiya, Qat); 17: Mohamed Kader - (Guingamp, Fra); 18: Senaya Yao Junior - (Yf Juventus, Sui).

Trinidad & Tobago

TM
1: Hislop Shaka - (West Ham, Eng); 21: Jack Kelvin - (Dundee Fc, Sco); 22: Ince Clayton - (Coventry, Eng).

HV
2: Cox Ian - (Gillingham, Eng); 3: John Avery - (New England Revolution, Usa); 4: Andrews Marvin - (Rangers, Sco); 5: Sancho Brent - (Gillingham, Eng); 6: Lawrence Dennis - (Wrexham, Wal); 8: Gray Cyd - (San Juan Jabloteh, Tri); 17: Charles Atiba - (W.Connection, Tri).

TV
7: Birchall Christopher - (Port Vale, Eng); 9: Whitley Aurtis - (San Juan Jabloteh, Tri); 11: Edwards Carlos - (Luton Town, Eng); 16: Spann Silvio - (Không có CLB); 18: Theobald Densill - (Falkirk, Sco); 23: Wolfe Anthony - (San Juan Jabloteh, Tri).


10: Latapy Russell - (Falkirk, Sco); 12: Samuel Collin - (Dundee Utd., Sco); 13: Glen Cornell - (Los Angeles Galaxy, Usa); 14: John Stern - (Coventry, Eng); 15: Jones Kenwyne - (Southampton, Eng); 19: Yorke Dwight - (Sydney Fc, Aus); 20: Scotland Jason - (St. Johnstone, Sco).

Tunisia

TM
1: Boumnijel Ali - (Africain, Tun); 16: Nefzi Adel - (Us Monastir, Tun); 22: Kasraoui Hamdi - (Esperance, Tun).

HV
3: Haggui Karim - (Strasbourg, Fra); 4: Yahia Alaeddine - (Saint-Etienne, Fra); 6 : Trabelsi Hatem - (Ajax, Ned); 7: Meriah Mehdi - (Es Du Sahel, Tun); 15: Jaidi Radhi - (Bolton Wanderers, Eng); 18: Jemmali David - (Bordeaux, Fra); 19: Ayari Anis - (Samsunspor, Tur); 21: Saidi Karim - (Lecce, Ita).

TV
8: Nafti Mehdi - (Birmingham City, Eng); 10: Ghodhbane Kaies - (Konyaspor, Tur); 12: Mnari Jaouhar - (Nuremberg, Ger); 13: Bouazizi Riadh - (Erciyesspor, Tur)
14: Chedli Adel - (Nuremberg, Ger); 20: Namouchi Hamed - (Rangers, Sco); 23: Melliti Sofiane - (Gaziantepspor, Tur).


2: Essediri Karim - (Rosenborg, Nor); 5: Jaziri Zied - (Troyes, Fra); 9: Chikhaoui Yassine - (Es Du Sahel, Tun); 11: Santos - (Toulouse, Fra); 17: Jomaa Issam - (Lens, Fra).

Ukraine

TM
1: Shovkovskiy Oleksandr - (Dynamo Kyiv, Ukr); 12: Pyatov Andriy - (Vorskla Poltava, Ukr); 23: Shust Bogdan - (Shakhtar Donetsk, Ukr).

HV
2: Nesmachniy Andriy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 3: Fedorov Serhiy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 5: Yezerskiy Vladimir - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 6: Rusol Andriy - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 13: Chigrynskiy Dmytro - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 17: Vashchuk Vladislav - (Dynamo Kyiv, Ukr); 22: Sviderskiy Vyacheslav - (Arsenal Kyiv, Ukr).

TV
4: Tymoschuk Anatoliy - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 8: Shelayev Oleg - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr); 9: Gusev Oleg - (Dynamo Kyiv, Ukr); 11: Rebrov Serhiy - (Dynamo Kyiv, Ukr); 14: Gusin Andriy - (Csk Vvs Samara, Rus); 18: Nazarenko Serhiy - (Dnipro Dnipropetrovsk, Ukr) 19: Kalinichenko Maksim - (Spartak Moscow, Rus); 21: Rotan Ruslan - (Dynamo Kyiv, Ukr).


7: Shevchenko Andriy - (Ac Milan, Ita); 10: Voronin Andriy - (Bayer Leverkusen, Ger); 15: Milevskiy Artem - (Dynamo Kyiv, Ukr); 16: Vorobey Andriy - (Shakhtar Donetsk, Ukr); 20: Byelik Oleksiy - (Shakhtar Donetsk, Ukr).

Q.Huy - G.Lao
(tổng hợp)

Việt Báo
Messi giành giải Bàn thắng đẹp nhất mùa 2015/16
Comment :Danh sách và số áo 32 đội tuyển tham dự World Cup
Ý kiến bạn đọc
Viết phản hồi
Bạn có thể gửi nhận xét, góp ý hay liên hệ về bài viết Danh sách và số áo 32 đội tuyển tham dự World Cup bằng cách gửi thư điện tử tới Lien He Bao Viet Nam. Xin bao gồm tên bài viết Danh sach va so ao 32 doi tuyen tham du World Cup ở dạng tiếng Việt không dấu. Hoặc Danh sách và số áo 32 đội tuyển tham dự World Cup ở dạng có dấu. Bài viết trong chuyên đề của chuyên mục Bóng Đá
shirt number 32 List and teams entering World Cup
Manchester Utd, Dynamo Kyiv, Al Hilal, Bayer Leverkusen, Borussia Dortmund, Shakhtar Donetsk, Championship football world 2006, national teams, live TV, watch TV, sports, AC Milan, Bayern Munich, Real Madrid, Hamburger SV, ITA
To help facilitate the reader grasp the information and watch live TV finals matches Championship Soccer World 2006 in Germany, Youth publish the entire list and number 32 shirt the players of the national team will ...
V-League
Thứ 7 27/08/2016
Cao su Đồng Tháp VS Thanh Hóa 17:00
Sài Gòn VS Hà Nội T&T 17:00
Sanna Khanh Hoa VS SHB Đà Nẵng 17:00
Chủ Nhật 04/09/2016
SHB Đà Nẵng VS Sài Gòn 17:00
Hoàng Anh Gia Lai VS Cao su Đồng Tháp 17:00
XM Hải Phòng FC VS Quang Nam 17:00
Chủ Nhật 11/09/2016
Becamex Bình Dương VS Quang Nam 17:00
SHB Đà Nẵng VS Hoàng Anh Gia Lai 17:00
Sài Gòn VS Cao su Đồng Tháp 17:00
Ngoại hạng Anh
Thứ 7 27/08/2016
Tottenham Hotspur VS Liverpool 18:30
Watford VS Arsenal 21:00
Southampton VS Sunderland 21:00
Chủ Nhật 28/08/2016
Hull City VS Manchester United 01:30
West Bromwich(WBA) VS Middlesbrough 19:30
Manchester City VS West Ham United 22:00
Thứ 7 10/09/2016
Manchester United VS Manchester City 18:30
West Ham United VS Watford 21:00
Stoke City VS Tottenham Hotspur 21:00
Serie A - VĐQG Italia
Thứ 7 27/08/2016
Lazio VS Juventus 22:59
Chủ Nhật 28/08/2016
Napoli VS AC Milan 01:45
Inter Milan VS Palermo 22:59
Thứ 2 29/08/2016
Cagliari VS AS Roma 01:45
Crotone VS Genoa 01:45
Fiorentina VS Chievo 01:45
Holland Eredivisie - VĐQG Hà Lan
Chủ Nhật 28/08/2016
SC Heerenveen VS FC Zwolle 00:45
Feyenoord Rotterdam VS SBV Excelsior 00:45
Willem II VS Roda JC Kerkrade 01:30
Thứ 7 10/09/2016
AZ Alkmaar VS Willem II 19:30
N.E.C. Nijmegen VS PSV Eindhoven 19:30
Ajax Amsterdam VS Vitesse Arnhem 19:30
Thứ 7 17/09/2016
FC Utrecht VS FC Groningen 19:30
Vitesse Arnhem VS Go Ahead Eagles 19:30
Roda JC Kerkrade VS SC Heerenveen 19:30
La Liga - VĐQG Tây Ban Nha
Chủ Nhật 28/08/2016
Eibar VS Valencia 01:15
Osasuna VS Real Sociedad 01:15
Real Madrid VS Celta Vigo 01:15
Thứ 2 29/08/2016
Alaves VS Sporting de Gijon 01:15
Athletic Bilbao VS Barcelona 01:15
Las Palmas VS Granada CF 01:15
Thứ 7 10/09/2016
Real Sociedad VS Espanyol 01:45
Celta Vigo VS Atletico de Madrid 18:00
Real Madrid VS Osasuna 21:00
Giải VĐQG Pháp - Ligue 1
Thứ 7 27/08/2016
Dijon VS Lyonnais 22:00
Chủ Nhật 28/08/2016
Nancy VS Guingamp 01:00
Metz VS Angers SCO 01:00
Montpellier VS Stade Rennais FC 01:00
Thứ 2 29/08/2016
Monaco VS Paris Saint Germain 01:45
  • Thoi su 24h258 Hanh ha con roi chup hinh gui cho vo
    Thời sự 24h(25/8): Hành hạ con rồi chụp hình gửi cho vợ

    Đi tìm lời giải cho cây chuối lạ cao 15 cm ra 6 bắp ở Huế; Những vụ tự sát thương mình và người thân để trục lợi bảo hiểm nổi tiếng; Quan Formosa xin rút kinh nghiệm, người Việt hào phóng bao dung; Hà Nội: Một tuần xử lý gần 200 ‘ma men’, người vi phạm bất ngờ; Xử phạt nồng độ cồn, nhân viên quán bia "mật báo" cho khách

  • Thoi su 24h248 Chat xac nguoi tinh bo bao tai o Sai Gon
    Thời sự 24h(24/8): Chặt xác người tình bỏ bao tải ở Sài Gòn

    Cứu một cụ bà trong đám cháy, thiếu úy CSGT nhập viện cùng nạn nhân; Cắt điện, nước của quán cà phê Xin Chào là sai quy định; Nhiều phi công xác nhận bị chiếu đèn laser khi hạ cánh xuống Tân Sơn Nhất; Sập hầm vàng ở Lào Cai: công bố danh tính 7 công nhân bị chết; Ẩn tình vụ vợ U60 thuê người đánh sảy thai cô giúp việc 19 tuổi

  • Thoi su 24h238 Gai tre thue chat chan tay truc loi
    Thời sự 24h(23/8): Gái trẻ thuê chặt chân tay trục lợi

    Xé áo, cắt tóc nhân tình ở phố: Nhân tình là "osin" của kẻ chủ mưu; Giám định ADN để nhận dạng 150 ngôi mộ bị xâm phạm; Vụ "tháp nghiêng" chờ sập: 3/4 hộ dân đã di dời; Dân không có quyền kiểm tra CSGT': Giám sát khác kiểm tra; Bạn gái trễ giờ lên máy bay, nam thanh niên xông vào đánh nhân viên hàng không

  • Nhung thong tin dang doc nhat trong tuan tu 2182782016
    Những thông tin đáng đọc nhất trong tuần (từ 21/8-27/8/2016)

    Vụ rơi máy bay quân sự làm một học viên phi công tử vong, tự thuê người chặt chân, tay mình để trục lợi bảo hiểm, đau đáu lòng ngư dân miền Trung câu hỏi bao giờ cá biển ăn được, hay vụ sập mỏ vàng ở Lào Cai đoạt mạng 7 người,... là những tin nóng được quan tâm nhất tuần qua.

  • Toan canh kinh te tuan 2108 27082016
    Toàn cảnh kinh tế tuần (21/08 - 27/08/2016)

    Tiền ở một loạt các ngân hàng lại "bốc hơi", vấn nạn thực phẩm bẩn bủa vây người Việt, áp lực thu ngân sách khiến giá xăng dầu tăng, những băn khoăn về việc mua điện từ Lào, CPI tháng 8 tăng 0,1% so tháng trướ ... Cùng với những thông tin về tài chính- ngân hàng, bất động sản, thị trường tiêu dùng..là những tin tức - sự kiện kinh tế nổi bật tuầ

  • Tong hop tin An ninh phap luat tuan 142082016
    Tổng hợp tin An ninh - pháp luật tuần (14-20/8/2016)

    Như một gáo nước lạnh tạt vào mặt khi dư luận còn đang bàng hoàng trước thảm án Lào Cai. Trọng án Yên Bái, 3 nạn nhân là những người đứng đầu cơ quan lãnh đạo tỉnh. Thảm án Hà Giang, mẹ giết 3 con ruột vì mâu thuẫn với chồng. Giết mẹ vợ và em vợ ở Thái Bình.Những vụ án như một chuỗi sự kiện tiếp diễn xảy ra trong một thời gian ngắn. Có thể nói tuần này là t